
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI  

TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI  
 

 

TANGAZO LA KOZI YA UKARABATI NA MATENGENEZO YA BARABARA KWA 

KUTUMIA TEKNOLOJIA STAHIKI YA NGUVU KAZI ‘LBT’ 

 

1. UTANGULIZI: 

Taasisi ya Teknolojia ya Ujenzi “Institute of Construction Technology (ICoT)” ni Chuo cha Wizara ya 

Ujenzi chenye makao yake makuu Morogoro. Chuo kinawatangazia wananchi wote kuwa kinatarajia 

kuendesha kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Udongo/Changarawe  kwa Vikundi vya 

Wanawake na Vijana(Makundi maalumu) na Kozi ya lami kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi 

katika Kampasi ya ICoT - Mbeya kama ifuatavyo: -  

 

 Jina la kozi  Muda wa Mafunzo Mafunzo yatafanyika 

 1 Kozi Maalumu ya Vikundi vya 

Wanawake na Vijana katika Ukarabati 

na Matengenzo ya barabara za 

changarawe/udongo (Gravel/Earth 

Roads) kwa kutumia Teknolojia 

Stahiki ya Nguvukazi. 

 

Wiki Nne (4) 

 

26/08/2024 – 21/09/2024 

 

Mkoani Mbeya  

(ICoT – Mbeya) 

 

2 Kozi ya Lami (Surface Dressing for 

Low Traffic Volume Roads) kwa 

kutumia Teknolojia Stahiki ya 

Nguvukazi 

 

Wiki Nne (4) 

 

30/09/2024 -  26/10/2024 

 

 

Mkoani Mbeya 

(ICoT – Mbeya) 

 

 

2. MASOMO YATAKAYOFUNDISHWA:  

 

(a) Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo (Gravel/Earth 

Roads) kwa Kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi:   
 

Kozi hii, Washiriki watajifunza mada mbali mbali juu ya ukarabati na matengenezo ya barabara za 

changarawe kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi pamoja na mada shirikishi ambazo ni; 

utaratibu wa kufungua kampuni, utaratibu wa kujaza kitabu cha zabuni, Teknolojia ya Udongo na Zege 

Ukarabati na Matengenezo ya barabara na Usimamizi sehemu ya kazi. Kipekee, kozi hii imelenga 

kumwezesha Wanawake na Vijana (washiriki) kupata ujuzi wa kufanya na kusimamia kazi za 

matengenezo ya barabara hasa matengenezo ya kawaida yaani ‘Routine/Recurrent Maintenance’. 

 

 

 

 



(b) Kozi ya Lami (Surface Dressing for Low Traffic Volume Roads) kwa kutumia Teknolojia 

Stahiki ya Nguvukazi:  
 

Kozi hii, Washiriki watajifunza mada mbalimbali juu ya ujenzi wa barabara za lami (Surface Dressing for 

low Traffic Volume Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi pamoja na mada shirikishi 

ambazo ni:  Mada juu ya vifaa na Mitambo midogo midogo, Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi na 

matengenezo ya barabara za lami.  
 

3. NJIA ZA UFUNDISHAJI 

Mafunzo yatafanyika katika awamu mbili; awamu ya kwanza itakuwa nadharia (Darasani) na awamu ya 

pili itakuwa ni mafunzo ya vitendo (‘Site’). 

 

4. MALENGO YA KOZI 

Masomo katika kozi hizi yamelenga kumpatia mshiriki mbinu mbali mbali juu ya matumizi ya Teknolojia 

Stahiki ya Nguvukazi katika: 

i. Kufanya na kusimamia kazi za matengenezo ya barabara hasa matengenezo ya kawaida yaani 

‘Routine/Reccurent, Periodic and Emergency maintenance’; 

ii. Kufanya na kusimamia kazi za ukarabati wa barabara yaani ‘road rehabilitation’; 

iii. Kuendesha na kusimamia miradi ya matengenezo na ukarabati wa barabara za 

vumbi/changarawe na barabara za lami; 

iv. Kwa wajasiriamali, masomo haya yatawawezesha kujiajiri kwa kufungua kampuni za ujenzi 

wa barabara zinazotumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi yaani “SPECIALIST CIVIL 

WORKS-LABOUR BASED CONTRACTORING FIRMS” kisha kupata sifa za kisheria 

za kununua kazi za miradi ya ujenzi au ukarabati wa barabara zinazotolewa na TARURA au 

TANROADS. 

 

5. WALENGWA WA MAFUNZO: 

a) Wahandisi wote wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi, 

b) Mafundi Sanifu wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi, 

c) Wasimamizi wa Miundombinu (Estates Managers) toka taasisi mbalimbali za Umma na Binafsi, 

d) Makandarasi wenye nia ya kujenga au kuimarisha uwezo wa kazi zao za matengenezo/ ukarabati wa 

barabara kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi na, 

e) Watu binafsi wenye uzoefu katika kazi za barabara au majengo na wanaohitaji kujiendeleza na 

kujifunza zaidi kazi za barabara. 

 

6. LUGHA YA MAFUNZO: 

Lugha itakayo tumika katika Kozi ya Lami kwa Kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi ambayo 

itaendeshwa kwa muda wa wiki nne (4) ni Kiingereza; kozi ya ukarabati na matengenezo ya barabara ya 

changarawe/udongo maalumu ya vikundi vya wanawake na vijana itaendeshwa kwa kutumia 

mchanganyiko wa lugha ya Kiingereza na Kiswahili. 

 

7. ADA ZA USHIRIKI 

a) Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo kwa vikundi vya 

Wanawake na Vijana 

i. Mshiriki atapata huduma za chakula na malazi zinazotolewa na Chuo kwa gharama ya 

ada kiasi cha Tsh. 700,000. 

 



b) Kozi ya Lami (Surface Dressing for Low Traffic Volume Roads)   
i. Mshiriki atapata huduma za chakula na malazi zinazotolewa na Chuo kwa gharama ya 

ada kiasi cha Tsh. 1,000,000. 

 

Ada ya ushiriki zilipwe kwa kutumia ‘Control Number’ itakayotolewa kwa mtu atakayehitaji mafunzo 

kwa kuwasiliana na uongozi mapema kabla ya kozi kuanza. Inashauriwa kuwa ada ilipwe angalau wiki 

mbili kabla ya kozi kuanza. 

 

8. NAMNA YA KUTUMA MAOMBI YA KOZI: 

 

Wale wote watakao hitaji kujiunga na kozi yoyote kati ya hizi zilizotajwa hapo juu wanatakiwa kutuma 

maombi yao kwa kutumia anuani ya Posta au barua pepe zilizotolewa hapa chini au wanaweza kupiga 

simu kwa kutumia namba zilizotolewa kwa kupata maelezo zaidi.  

 

 

WASILIANA NASI 

 

 

 

 

                                               

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

MKUU WA CHUO 
TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI 

ICoT, 

 

S.L.P 963,  

MOROGORO.  

Simu  :  023- 2935229/023- 2935226 

:  0762 409087/0787059555/0786 384 062  

 Nukushi :  023-2935227   

Barua pepe  :  mwti@morogoro.net  
 

S.L.P 1957, 

MBEYA. 

Simu  :  025 295 7484/5 

                     :  0764775354/0769317404/0765251509 

Nukushi :  025 295 7486 

Barua pepe :  attimbeya@mow.go.tz, 

                   attimbeyafrica@gmail.com 

mailto:mwti@morogoro.net

